Bạn nhận thấy rằng bắt đầu từ năm 2021 sẽ có sự chuyển đổi sang một tiêu chuẩn phát sóng mới cho kỹ thuật số mặt đất, được gọi là DVB-T2. Cảnh báo về câu hỏi, bạn đã tự hỏi liệu chiếc TV bạn sở hữu, mua cách đây không lâu, có phù hợp để nhận tín hiệu này hay không hoặc đã đến lúc chuẩn bị để mua một chiếc TV tương thích mới hoặc một bộ giải mã.

Đó là cách mọi thứ, phải không? Sau đó, đừng lo lắng, bạn đã xem đúng hướng dẫn! Bằng cách tiếp tục đọc các đoạn tiếp theo, trên thực tế, tôi sẽ cho bạn thấy Làm thế nào để xem TV có phải là DVB-T2 hay không và nếu bạn có thể, do đó, hãy tiếp tục sử dụng nó như bạn đã làm cho đến nay ngay cả khi thay đổi tần số.

Nếu bạn đã sẵn sàng, thì tôi sẽ nói rằng đừng lãng phí thời gian nữa và hãy giải quyết câu hỏi một lần và mãi mãi: hãy làm cho bản thân thoải mái, dành một vài phút rảnh rỗi để đọc các đoạn tiếp theo và sau đó kiểm tra xem TV của bạn tương thích với tiêu chuẩn mới. Đừng lo lắng, bạn không phải làm bất cứ điều gì đặc biệt khó khăn, nhưng bạn sẽ thấy điều này cho chính mình. Điều đó nói rằng, tôi chỉ cần chúc bạn đọc tốt và may mắn với TV của bạn!

trang web chính thức của Bộ Phát triển Kinh tế.

Người đầu tiên thực hiện thay đổi tần số sẽ làKhu vực 2Khu vực 3, bao gồm Valle d'Aosta, Piedmont, Lombardy, tỉnh Trento, tỉnh Bolzano, Veneto, Friuli Venezia Giulia và Emilia Romagna, giữa Ngày 1 tháng 9 năm 2021 và ngày 31 tháng 12 năm 2021.

Để theo dõi, giữa Ngày 1 tháng 1 năm 2022 và ngày 31 tháng 3 năm 2022, sẽ đến lượtKhu vực 1 trong đó bao gồm Liguria, Tuscany, Umbria, Lazio, Campania và Sardinia.

Sau đó, giữa Ngày 1 tháng 4 năm 2022 và ngày 20 tháng 6 năm 2022 sự thay đổi tần số sẽ được thực hiện trongKhu vực 4, sau đó ở Sicily, Calabria, Puglia, Basilicata, Abruzzo và Marche.

Sau đó, như tôi đã đề cập trước đó, quá trình tắt hoàn toàn sẽ diễn ra, dự kiến ​​giữa Ngày 21 tháng 6 năm 2022 và ngày 30 tháng 6 năm 2022, điều này sẽ dẫn đến nghĩa vụ sử dụng Chuẩn DVB-T2 với codec HEVC / H.265.

điều chỉnh lại các kênh. Trên thực tế, không thể loại trừ trường hợp TV tương thích nhưng các kênh 100 và 200 đã bị đài truyền hình khác chiếm giữ hoặc TV không thể kết nối với các kênh nói trên. Nếu sau khi điều chỉnh lại, bạn không thấy thông báo, điều đó có nghĩa là TV không hỗ trợ tiêu chuẩn mới.

Bạn vẫn đang thắc mắc Làm thế nào để xem TV có phải là DVB-T2 hay không tại sao bạn không thể xem lại các kênh vào lúc này? Sau đó, bạn có thể kiểm tra xem Hình dán Platinum DVB-T2 HEVC: nếu có, điều đó có nghĩa là TV có thể tương thích với tiêu chuẩn mới (tuy nhiên, hãy luôn nhớ rằng TV cũng phải hỗ trợ cấu hình Main 10).

Nếu bạn đã tháo nhãn dán ra (có lẽ vì nó được đặt ngay trên màn hình TV), bạn có thể kiểm tra xem mẫu TV của bạn có sở hữu nó ban đầu hay không bằng cách sử dụng trang này trên trang web chính thức của DGTVi (hiệp hội chính của Ý về phát triển kỹ thuật số mặt đất trong Ý), điền vào các trường dưới tiêu đề Tìm kiếm sản phẩm có huy hiệu DGTVi.

Để làm điều này, hãy nhấp vào tab CHỌN TEM và chọn tùy chọn PLATINUM từ menu, sau đó nhấn vào các tab CHỌN LOẠICHỌN THƯƠNG HIỆU và chọn, từ các tùy chọn có sẵn, loại TV / bộ giải mã và nhãn hiệu. Nếu không có thông tin này, bạn có thể kiểm tra mặt sau của TV, nơi thường đặt nhãn hoặc trong sách hướng dẫn.

Khi bạn đã hoàn thành tất cả các trường, hãy nhấp vào mục TÌM KIẾM và cuộn xuống trang: theo cách này, bạn sẽ thấy danh sách các mẫu TV sở hữu huy hiệu Bạch kim và tất cả những gì bạn phải làm là kiểm tra sự tương ứng của số kiểu TV của bạn với một trong những mẫu TV hiện có.

Các giải pháp tiềm năng khác mà bạn có ở bên hiểu TV có phải là DVB-T2 không Tôi là người tìm kiếm trên google, đang gõ "[Kiểu TV] DVB-T2 HEVC Main 10" để tìm thông số kỹ thuật của TV của bạn và tham khảo hướng dẫn sử dụng TV, để xem nó có tương thích với tiêu chuẩn mới hay không.

Bạn đã thực hiện tất cả các kiểm tra cần thiết và đi đến kết luận rằng TV của bạn không tương thích? Để giải quyết vấn đề, không nhất thiết phải mua một TV mới. Trên thực tế, bạn có thể sử dụng bộ giải mã tương thích với tiêu chuẩn mới. Để biết thêm thông tin về điều này, tôi để bạn hướng dẫn về việc mua bộ giải mã kỹ thuật số mặt đất nào.